5. Em xin được hỏi là vì một số vấn đề sức khỏe liên quan đến giấc ngủ. Trong trường hợp này, liệu em có được phép xin học bán trú để đảm bảo sức khoẻ được không ạ?

26

Tại Điều 9, khoản 3 của Thông tư liên tịch 123/2015/TTLT-BQP-BGDĐT-BLĐTBXH giữa Bộ Quốc Phòng, Bộ GD&ĐT và Bộ LĐ-TB&XH có quy định: “Tổ chức quản lý, học tập, rèn luyện, sinh hoạt tập trung tại trung tâm theo nếp sống quân sự cho sinh viên, đối tượng BDKTQPAN” thì việc tổ chức học GDQP bắt buộc sinh viên phải nội trú 100% vì vậy SV không được phép học bán trú. Trường Quân đoàn 4 có trung tâm quân y sẽ theo dõi sức khỏe và kiểm tra sức khỏe của SV khi có sự cố, đảm bảo cho SV đủ sức khoẻ trong quá trình học tập.